• Đăng ký để ĐỌC BÀI MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP hoặc ĐĂNG KÝ NGAY để trở thành thành viên của Biệt đội The Avengers Baby nhé!

Chiến lược giao dịch Forex nên tuân thủ Stop Loss, Take Profit hay cần linh hoạt?

Mở Tài khoản Exness
Chiến lược giao dịch Forex nên tuân thủ Stop Loss, Take Profit hay cần linh hoạt?

vodanh

BABY FOREX
Lượt xem: 956
Chào Ad và các bạn, cảm ơn Ad và các bạn thành viên BaBy Forex đã hỗ trợ mình trong câu hỏi lần trước.

Hôm nay mình lại có một vấn đề cần được Ad và các bạn hỗ trợ về Chiến lược giao dịch Forex.

Hiện tại mình vẫn đang trong quá trình xây dựng chiến lược giao dịch Forex cá nhân. Mình không có bất kỳ ai là cố vấn cả vẫn đang tự mò mẫm một mình.

Trong quá trình bám theo chiến lược giao dịch cá nhân thì mình có câu hỏi vẫn đang rất rối bời cần...

BẠN PHẢI ĐĂNG NHẬP ĐỂ XEM TOÀN BỘ NỘI DUNG MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP HOẶC ĐĂNG KÝ

Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay!

Mở tài khoản Forex tại XM thưởng 30USD

LỌC PHÂN TÍCH THỊ TRƯỜNG FOREX THEO CẶP TIỀN TỆ:

mamahue

The Avengers Baby
The Avengers Baby
nếu vào lệnh với kluong hợp lí thì sẽ ko toi. toi cũng mất ít. chỉ cần cân nhắc đúng và làm đúng thôi. sợ nhất là cứ cố. uchf hôm qua xóa lệnh limit. 😂😂😂

vodanh

BABY FOREX
nếu vào lệnh với kluong hợp lí thì sẽ ko toi. toi cũng mất ít. chỉ cần cân nhắc đúng và làm đúng thôi. sợ nhất là cứ cố. uchf hôm qua xóa lệnh limit. 😂😂😂
Nghĩa là đã làm thì không hối hận, và đã hối hận thì không làm đúng không ạ?

mamahue

The Avengers Baby
The Avengers Baby
hối hận để rút kinh nghiệm thôi. cán sl rùi còn đâu. mình sai chứ thị trường ko sai

lapu

The Avengers Baby
The Avengers Baby
theo cách của mình là vào lệnh với khối lượng hợp lí, với R:R 1;1 và 1:2, khi 1:1 tp thì di sl lệnh còn lại về hòa thế là xong

vodanh

BABY FOREX
theo cách của mình là vào lệnh với khối lượng hợp lí, với R:R 1;1 và 1:2, khi 1:1 tp thì di sl lệnh còn lại về hòa thế là xong
Mình chưa hiểu di SL lệnh còn lại về hòa nghĩa là thế nào ạ?

vodanh

BABY FOREX
Tôi thì thay sl bằng 1 lệnh chặn tương đương, xem tình hình xu hướng rồi gỡ sau. Đặt sl thì cũng mất tiền, đặt lệnh chặn cũng mất tiền nhưng có cơ hội gỡ hơn
Như thế này có được gọi là nhồi lệnh không ạ. Và nếu vậy thì lệnh đầu tiên kia có SL không hay bạn sẽ bỏ SL luôn không đặt?

Mình bị tâm lý cứ SL là run không dám vào lệnh nữa. Ngay sau đó thì nó lại đi đúng theo nhận định ban đầu. Lấn cấn chỗ này quá.

Oldwolf

BABY FOREX
Như thế này có được gọi là nhồi lệnh không ạ. Và nếu vậy thì lệnh đầu tiên kia có SL không hay bạn sẽ bỏ SL luôn không đặt?

Mình bị tâm lý cứ SL là run không dám vào lệnh nữa. Ngay sau đó thì nó lại đi đúng theo nhận định ban đầu. Lấn cấn chỗ này quá.
Vd lệnh trên là buy 0.1 thì thay vì đặt sl thì mình sẽ đặt 1 lệnh sell 0.1. Theo xu hướng thị trường lên xuống, ai giỏi sẽ ăn đc cả 2 đầu hihi

vodanh

BABY FOREX
Vd lệnh trên là buy 0.1 thì thay vì đặt sl thì mình sẽ đặt 1 lệnh sell 0.1. Theo xu hướng thị trường lên xuống, ai giỏi sẽ ăn đc cả 2 đầu hihi
Chỗ này hình như không đúng.

Ví dụ: Bạn Buy 0.1 nhưng không đặt SL thì khi tỷ giá đi xuống lệnh Buy đang âm bác lại đặt một lệnh Sell như vậy là 2 lệnh đối lập trên cùng một cặp tiền tệ theo mình nghĩ là lệnh Đi xuống thì bạn sẽ âm một khoảng bằng từ Entry lệnh Buy tới Entry lệnh Sell. Nếu lệnh đi lên thì bạn âm một khoảng từ Entry lệnh Sell tới lệnh Buy.

Nghĩa là kiểu gì cũng âm?

Oldwolf

BABY FOREX
Chỗ này hình như không đúng.

Ví dụ: Bạn Buy 0.1 nhưng không đặt SL thì khi tỷ giá đi xuống lệnh Buy đang âm bác lại đặt một lệnh Sell như vậy là 2 lệnh đối lập trên cùng một cặp tiền tệ theo mình nghĩ là lệnh Đi xuống thì bạn sẽ âm một khoảng bằng từ Entry lệnh Buy tới Entry lệnh Sell. Nếu lệnh đi lên thì bạn âm một khoảng từ Entry lệnh Sell tới lệnh Buy.

Nghĩa là kiểu gì cũng âm?
Đúng rồi, âm biên độ giữa 2 lệnh. Nhưng nếu xu hướng đi lên, bác chốt lệnh sell và đặt lệnh buy lên

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
nếu lệnh mình đang thua, nhưng cán SL, mà là thứ tư thì chak mình sẽ đóng lệnh...

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Thím này hỏi xoắn não mà hay vãi. Mình chia sẻ thế này nhé không biết là có giúp gì cho thím không:

Có nên thay đổi chiến lược giao dịch Forex không?

Về chiến lược giao dịch Forex có nên thay đổi hay không thì cần phải đặt vào từng tình huống cụ thể để giải quyết chứ chỉ nói thế này thì cũng khó.
Bạn nên có chiến lược quản lý lệnh hiệu quả. Mình có viết bài: Phương pháp vào lệnh Forex, chốt lời, cắt lỗ hiệu quả.

Điều này có nghĩa là Chiến lược giao dịch phải linh hoạt với thị trường theo xu hướng có lợi cho Trader.

Các trường hợp cần linh hoạt với chiến lược giao dịch

Trường hợp 1: Tin tức kinh tế bất lợi cho lệnh giao dịch

Với trường hợp này, thường thì khi chuẩn bị ra tin, lệnh giao dịch của bạn sẽ cách một khoảng đủ nguy hiểm tới lệnh dựa vào mức độ biến động của từng loại tin.

Ví dụ: Biến động trung bình của tin Nonfarm Payrolls là từ 40-80pips. Lệnh hiện tại của bạn chỉ cách Stop Loss khoảng 20pips nhỏ hơn mức độ biến động khi bản tin NFP được phát hành. Như vậy lệnh đó được liệt kê vào dạng rủi ro cực cao cần phải có hành động quản lý lệnh dựa vào kỳ vọng cá nhân.
  • Kỳ vọng NFP sẽ có lợi cho lệnh giao dịch: Giữ lệnh và nới Stop Loss thêm khoảng 10 - 12pips. Lý do là rất có khả năng cặp tiền tệ đó sẽ giật lên Fake khoảng 20-30pips sau đó mới đi đúng chiều NFP (Bản chất NFP hiện tại quét hai đầu).
  • Kỳ vọng NFP bất lợi cho lệnh giao dịch: Giữ nguyên Stop Loss để không mất thêm hoặc đóng lệnh trước thời điểm ra tin.
Vấn đề khó nhất ở chỗ này là BẠN CÓ CHỊU MẤT MÁT HAY KHÔNG ĐỂ ĐÓNG LỆNH?

Trường hợp 2: Xuất hiện tín hiệu Price Action báo hiệu dấu hiệu đảo chiều.

Trong trường hợp này thì bạn phải đóng một phần lệnh theo bài viết mình chia sẻ phía trên. Và thực hiện hành động quản lý lệnh là dời Stop Loss theo hướng có lợi cho giao dịch!

Chúc bạn giao dịch thành công. Chủ đề hay quá <3

Dungnm

The Avengers Baby
The Avengers Baby
khi mình đã biết chắc chắn mình sai thì nên đóng lệnh bạn ah, SL TP là để mình kiểm soát giá chạy thôi. VD mình buy GU nhưng khi thấy xuất hiện bearish engufling thuận xu hướng down là mình đặt Tp về hoa vốn luôn.

XM BROKER REVIEW

APP BABY FOREX

BABY FOREX IOS APP

BABY FOREX ANDROID APP

DXY WEEKLY FORECAST

• Bearish - Mục tiêu 95.90

Votes: 5 100,0%
  • Bullish - Mục tiêu 98.33

Votes: 0 0,0%

BABYDONTO INDICATOR - Tính LOT vào lệnh Forex Miễn Phí