• Đăng ký để ĐỌC BÀI MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP hoặc ĐĂNG KÝ NGAY để trở thành thành viên của Biệt đội The Avengers Baby nhé!

Có nên giao dịch Forex theo tin tức?

Mở Tài khoản Exness
Có nên giao dịch Forex theo tin tức?

vodanh

BABY FOREX
Lượt xem: 593
Chào các bạn, Mình mới tham gia thị trường Forex được một khoảng thời gian ngắn còn rất nhiều vấn đề phải học hỏi.

Giới thiệu nhanh một tí, Mình đã giao dịch Demo khoảng 6 tháng và bắt đầu giao dịch tài khoản thật từ tháng 02/2019. Mình bắt đầu bằng cách xem các Video hướng dẫn giao dịch trên Youtube và vô tình đọc được các bài viết trên Website của Tô Triều và mò vào đây.

Mình giao dịch khối lượng khoảng 4 lệnh một tuần và số Lot từ 0.04 -...

BẠN PHẢI ĐĂNG NHẬP ĐỂ XEM TOÀN BỘ NỘI DUNG MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP HOẶC ĐĂNG KÝ

Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay!

Mở tài khoản Forex tại XM thưởng 30USD

LỌC PHÂN TÍCH THỊ TRƯỜNG FOREX THEO CẶP TIỀN TỆ:

Last edited by a moderator:

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Câu hỏi hay quá, Tô xin phép thêm cái ảnh vào bài viết để chia sẻ lên Facebook cho đẹp nhé.

Câu trả lời:

Bạn nên bắt đầu tìm hiểu về phân tích cơ bản vì đây là một phần không thể thiếu trong giao dịch Forex.

Không rõ bạn học khối ngành gì trước khi tìm hiểu về Forex nhỉ. Tô hỏi để có câu trả lời phù hợp hơn cho bạn!

Chân thành cảm ơn bạn vì câu hỏi và chủ đề rất hay!

vodanh

BABY FOREX
Dạ em tay ngang bò sang ạ. Em học CNTT trước khi mò sang Forex em SML vì Binomo giờ em muốn tự học đàng hoàng.

Cảm ơn Ad nhiều ạ

Smile Baby

BABY FOREX
phân tích cơ bản và phân tích kỹ thuật cũng giống như điều kiện cần và điều kiện đủ. không thể thiếu 1 trong 2 được.
Còn về câu hỏi lên trade theo tin hay không lên trade theo tin thì mình không có câu trả lời là lên hay không. bởi vì có không ít người kiếm được tiền từ tin tức và cũng không ít người nhận trái đắng từ đó. cái này thì theo thời gian tự bạn sẽ có câu trả lời cho mình.

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Dạ em tay ngang bò sang ạ. Em học CNTT trước khi mò sang Forex em SML vì Binomo giờ em muốn tự học đàng hoàng.

Cảm ơn Ad nhiều ạ
Nếu đã bị Binomo nó vả cho rồi thì cũng không lạ gì nếu Forex nó vả bạn tiếp nữa.

Để đi một con đường đúng, cá nhân mình có lời khuyên chân thành:

1. Các nguồn tin Forex

2. Sách học Forex

Gợi ý của Tô đó là:
  1. Thị trường ngoại hối - Ed Ponsi
  2. Nhà đầu tư thông minh - Benjamin Graham
  3. Phân tích chứng khoán - Benjamin Graham
  4. Những cuộc phiêu lưu trong kinh doanh - John Brooks
  5. Kinh tế Vi mô
  6. Kinh tế Vĩ mô
  7. Các cuộc chiến tranh tiền tệ - James Rickards
  8. Lời thú tội của một sát thủ kinh tế - John Perkins
Tạm thời là vậy, chúc bạn giao dịch thành công!

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
bạn này viết bài rất hay, phân tích cơ bản thật sự là rất khó với những người không đúng chuyên ngành như bạn, như tôi...,, vì phải tìm hiểu về kinh tế vĩ mô, vi mô (chưa được học bao giờ)... tin tức tương ứng với các loại tiền nào, tin tức ra thì ảnh hưởng đến thị trường như thế nào? chắc cũng phải có thời gian mới ngấm được ...

vodanh

BABY FOREX
@Captain Baby em vừa vào xem thì thấy Bloomberg và Wall Street Journal phải mất phí để đọc. Cảm ơn Ad đã gợi ý.

Em nên đọc cuốn nào trước trong những cuốn sách trên ạ?

bạn này viết bài rất hay, phân tích cơ bản thật sự là rất khó với những người không đúng chuyên ngành như bạn, như tôi...,, vì phải tìm hiểu về kinh tế vĩ mô, vi mô (chưa được học bao giờ)... tin tức tương ứng với các loại tiền nào, tin tức ra thì ảnh hưởng đến thị trường như thế nào? chắc cũng phải có thời gian mới ngấm được ...
Cảm ơn bạn mình sẽ cố gắng thêm ạ.

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
@vodanh Thực ra mình đã sắp xếp theo thứ tự đọc rồi đấy.

Hoặc bạn có thể đọc Thị trường ngoại hối trước. Sau đó đọc Kinh tế Vi mô - Kinh tế Vĩ Mô và những cuốn kia đọc sau.

Nhưng lưu ý 2 cuốn Vi mô và Vĩ mô muốn hiểu thì phải làm bài tập nhiều và lý thuyết của nó vô cùng khô khan nhé. Để hiểu về cách nền kinh tế vận động.

Vi mô: Cung - Cầu
Vĩ mô: GDP, Chính sách kinh tế, tiền tệ, tài khóa.

Chúc bạn thành công!

vodanh

BABY FOREX
@vodanh Thực ra mình đã sắp xếp theo thứ tự đọc rồi đấy.

Hoặc bạn có thể đọc Thị trường ngoại hối trước. Sau đó đọc Kinh tế Vi mô - Kinh tế Vĩ Mô và những cuốn kia đọc sau.

Nhưng lưu ý 2 cuốn Vi mô và Vĩ mô muốn hiểu thì phải làm bài tập nhiều và lý thuyết của nó vô cùng khô khan nhé. Để hiểu về cách nền kinh tế vận động.

Vi mô: Cung - Cầu
Vĩ mô: GDP, Chính sách kinh tế, tiền tệ, tài khóa.

Chúc bạn thành công!
Cảm ơn Ad. Em sẽ cố gắng.

XM BROKER REVIEW

APP BABY FOREX

BABY FOREX IOS APP

BABY FOREX ANDROID APP

DXY WEEKLY FORECAST

• Bearish - Mục tiêu 95.90

Votes: 5 100,0%
  • Bullish - Mục tiêu 98.33

Votes: 0 0,0%

BABYDONTO INDICATOR - Tính LOT vào lệnh Forex Miễn Phí