• Đăng ký để ĐỌC BÀI MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP hoặc ĐĂNG KÝ NGAY để trở thành thành viên của Biệt đội The Avengers Baby nhé!

ĐÂY CÓ PHẢI LÀ MÔ HÌNH VAI ĐẦU VAI CHUẨN KHÔNG CÁC BẠN?

Mở Tài khoản Exness
ĐÂY CÓ PHẢI LÀ MÔ HÌNH VAI ĐẦU VAI CHUẨN KHÔNG CÁC BẠN?

duongtrader76

The Avengers Baby
The Avengers Baby
Lượt xem: 291
Minh có một thắc mắc là vị trí xuất hiện của VAI ĐẦU VAI thuận tuyệt đối phải nằm trên kháng cự cao nhất của timeframe hay lưng chừng và VAI ĐÀU VAI NGƯỢC thì nằm dưới hỗ trợ sâu nhất của timeframe phải không các bạn?vì mình đã sml vì bát sai mô hình này nên muốn học hỏi thêm các bạn,mong anh em hỗ trợ để cung nhau tiến bộ nhé,thanks các bạn rất nhiều!

602

Mở tài khoản Forex tại XM thưởng 30USD

LỌC PHÂN TÍCH THỊ TRƯỜNG FOREX THEO CẶP TIỀN TỆ:

Last edited:

Quy

BABY FOREX
Mình nghỉ chính là nó nhưng Ko nên sell vì thử vẻ đường trenline xem nó mới phá và đang quay lại tét.

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Em chỉ có một cái góp ý thế này:

Hình anh vẽ phía trên thì đúng là "Dấu hiệu của Mô hình Vai - Đầu - Vai" rồi. Nhưng khi xác định các tín hiệu Price Action chúng ta lại quay trở về với vấn đề Tổng quan hôm trước mà em đề cập: Mô hình Price Action: Không có tổng quan, sẽ có đổ máu

Cái chữ Tổng quan ở đây nó sẽ bao gồm cả phân tích kỹ thuật và phân tích cơ bản.

Như vậy nhìn thấy dấu hiệu thì chúng ta cần tìm kiếm các lý do cho phép khớp lệnh. Một cách tổng quát nhất. Sau đó sẽ quyết định xem là ở vị trí này thì chúng ta có coi đó là Mô hình và khớp lệnh theo mô hình không.

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
như vậy từ thắc mắc của anh Dương và những bài học của Tô thì phải rút ra là:
nhìn tổng quan trên timeframe lớn hơn để biết được xu hướng, thif đây là xu hướng giảm ah Chart D1
Ảnh chụp Màn hình 2019-05-11 lúc 22.03.56.png
mô hình VDV thuận là 1 tín hiệu đảo chiều mạnh từ tăng sang giảm nên mô hình sẽ xuất hiện trong xu hướng tăng. chart H4 thì mình thấy đang đi trong sideway thì phải
Ảnh chụp Màn hình 2019-05-11 lúc 22.12.06.png
mình nhớ khi học về PA có mấy lần chỉ vào các tín hiệu PA rồi hỏi Tô cũng bị nhắc nhở là phải xác định xu hướng trước chứ không phải thấy tín hiệu là chỉ vào đâu ah.
Tks Captain và anh Dương nhé 😁

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
@elsa còn vấn đề nữa là ở chỗ này liệu có yếu tố nào hỗ trợ để mình đạt đc điều đó hay không!?

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
@elsa còn vấn đề nữa là ở chỗ này liệu có yếu tố nào hỗ trợ để mình đạt đc điều đó hay không!?
chắc còn hỗ trợ của indicator, các dấu hiệu về phân kỳ, kết hợp với các PA khác :eek: và về PTCB, nhưng cái này khó lắm, xem hoài mà vẫn chưa phân tích nổi...

XM BROKER REVIEW

APP BABY FOREX

BABY FOREX IOS APP

BABY FOREX ANDROID APP

DXY WEEKLY FORECAST

• Bearish - Mục tiêu 95.90

Votes: 5 100,0%
  • Bullish - Mục tiêu 98.33

Votes: 0 0,0%

BABYDONTO INDICATOR - Tính LOT vào lệnh Forex Miễn Phí