• Đăng ký để ĐỌC BÀI MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP hoặc ĐĂNG KÝ NGAY để trở thành thành viên của Biệt đội The Avengers Baby nhé!

Elsa: trading journals

Mở Tài khoản Exness
Elsa: trading journals

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
Lượt xem: 1270
Nhật ký 18/4/2019: @Captain Baby và các anh chị em hỗ trợ ah
Lệnh 1: GBPAUD đang bị âm lệnh
vào lệnh vì thấy giá đang trong kênh xuống
Ảnh chụp Màn hình 2019-04-19 lúc 09.59.36.png
lệnh 2 GU:
Sideway đi vào vùng tích luỹ
EMA cho xu hướng xuống
350
fibo:
ngưỡng 61.8: 1.3119 là vùng giá kháng cự mạnh, nếu xuyên thủng vùng hỗ trợ 23.6: 1.30341 thì tỷ giá có thể đi xuống
[ATTACH type="full"...

BẠN PHẢI ĐĂNG NHẬP ĐỂ XEM TOÀN BỘ NỘI DUNG MIỄN PHÍ!

ĐĂNG NHẬP HOẶC ĐĂNG KÝ

Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay!

Mở tài khoản Forex tại XM thưởng 30USD

LỌC PHÂN TÍCH THỊ TRƯỜNG FOREX THEO CẶP TIỀN TỆ:

Last edited:

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Lệnh GBP/AUD chị vào bị trễ đúng điểm TP. Vẽ Resitance của Downtrend bị sai.

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Macd của GBP/USD đường như là dấu hiệu tích lũy hơn là signal rõ ràng

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Chị có thể quan sát thấy nếu xu hướng mạnh thì MACD Histogram của nó cũng sẽ rất lớn chứ ko li ti li ti như vậy. Nó chưa Breakout và tạo trend rõ ràng -> Vẫn là tích lũy

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
Chị có thể quan sát thấy nếu xu hướng mạnh thì MACD Histogram của nó cũng sẽ rất lớn chứ ko li ti li ti như vậy. Nó chưa Breakout và tạo trend rõ ràng -> Vẫn là tích lũy
ah, đã hỉu, ok :love:

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
Khi chị vẽ Trendline như vậy thì Fibo kia hình như chị vẽ sai rồi. Đỉnh nó nằm ở chỗ là 161.8 mà chị đang vẽ cơ. Kéo Fibo kia nhìn thấy hơi lệch lạc và có gì đó ko đúng.

Chị thấy ko

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
vì lúc đầu cho rằng đỉnh đó là cây bearish engufling nên kéo fibo đến đó 😂Ảnh chụp Màn hình 2019-04-19 lúc 11.38.17.png

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
@elsa sorry chị Em quên ko đính kèm Hình. Em đính cái hình này để chị xem xét thử và vẽ lại Fibo xem nhé.

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
À cái hình sau thì chị vẽ đúng rồi kekeke! Khổ quá, sửa từng tí một hihi.

vodanh

BABY FOREX
@elsa cho mình hỏi là mình nhìn thấy biểu đồ GBP/AUD gần như nằm ở đáy, sao bạn lại quyết định sell ở đấy vậy ạ?

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
@elsa cho mình hỏi là mình nhìn thấy biểu đồ GBP/AUD gần như nằm ở đáy, sao bạn lại quyết định sell ở đấy vậy ạ?
không nghĩ đây là đáy, lúc sell vẫn cho rằng là trong kênh xuống, trên các timeframe lớn cũng là đi xuống hoặc tích luỹ...

vodanh

BABY FOREX
không nghĩ đây là đáy, lúc sell vẫn cho rằng là trong kênh xuống, trên các timeframe lớn cũng là đi xuống hoặc tích luỹ...
Mình thấy giá như bạn vẽ nó đang đi vào chỗ ngày càng nhỏ dần của cái tam giác đó như vậy rất có khả năng là đáy chứ ạ?

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
Mình thấy giá như bạn vẽ nó đang đi vào chỗ ngày càng nhỏ dần của cái tam giác đó như vậy rất có khả năng là đáy chứ ạ?
có lẽ đúng, vì dùng BB check lại thấy entry là đáy 😂, tks @vodanh ,lệnh này đang âm te tua... bz đang lưỡng lự với câu hỏi của bạn "chiến lược giao dịch Fx nên tuân thủ SL,TP hay cần linh hoạt" đây???:unsure:

elsa

The Avengers Baby
The Avengers Baby
Nhật ký ngày 19/4/2019
lệnh GU đã chạm SL 1.3015 chẹp, lời chút xíu.
Entry EU : 1.12408 (lý do vào lệnh Bar gold trên H1)??? dự kiến intraday
SL: 1.12316
TP1: 1.12485
TP2: 1.12568Ảnh chụp Màn hình 2019-04-19 lúc 22.24.34.png

Captain Baby

Administrator
Staff member
The Avengers Baby
có lẽ đúng, vì dùng BB check lại thấy entry là đáy 😂, tks @vodanh ,lệnh này đang âm te tua... bz đang lưỡng lự với câu hỏi của bạn "chiến lược giao dịch Fx nên tuân thủ SL,TP hay cần linh hoạt" đây???:unsure:
Còn một bí kíp mà ít người xài:

Thấy sai phải sửa ngay!